Webboard for 5th Year EN Students
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รายงานสถานการณ์ครับ

Go down

รายงานสถานการณ์ครับ Empty รายงานสถานการณ์ครับ

ตั้งหัวข้อ by Pantakan029 Mon May 21, 2018 8:11 pm

สวัสดีครับ ผมจ้อน EN จาก รร.อนุบาลจันทรัตน์นะครับ
.
ตอนนี้ได้ทำการติดตามเรื่องครูพี่เลี้ยงเรียบร้อยแล้ว ได้รายชื่อมาแล้วครับ ซึ่งทางเราได้อธิบายรายละเอียดต่างๆที่ต้องทำให้ทราบแล้ว ที่เหลือก็คงจะต้องให้ทางครูพี่เลี้ยงได้ลองศีกษาเพิ่มเติมอีทีครับ ส่วนที่ยังกังวลอยู่ก็คือเรื่องวุฒิการศึกษาครับ ทั้ง 4 ท่านนี้ไม่ได้มีวุฒิ กศ.บ หรือ คบ. โดยตรง แต่ก็มีบางคนที่มีวุฒิ ป.โท บริหารการศึกษา ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าคุณสมบัติเหล่านี้จะพอไปได้หรือเปล่า ยังไงก็คงต้องลองถามทางศูนย์ฝึกดูอีกทีครับ หรืออาจารย์มีอะไรที่สามารถแนะนำได้ไหมครับ?
.
สำหรับเรื่องที่จะเอามาแชร์กันวันนี้คือเรื่องกิจกรรม MP ที่กระผมเองได้ใช้การต่อยอดออกมาจาก Mecha อีกที ซึ่งเน้นไปที่ศัพท์ พบว่าเด็กมีความเข้าใจมากขึ้นเล็กน้อย ทำให้สามารถทำกิจกรรมผ่านไปได้ แต่อาจจะยังไม่ทั่วถึงครับ และปัญหาหลักๆที่พบคือเด็กพิเศษในชั้นเรียนครับ กรณีของผมเป็นเด็กชั้น ป.5 ซึ่งพบว่ามีเด็กพิเศษอยู่ถึง 3 คนในห้องเดียว ทำให้บางครั้งการทำกิจกรรมก็อาจจะติดขัดนิดหน่อย แต่ก็พอไหวครับ ส่วนผู้เรียนคนอื่นๆค่อนข้างมีความเป็น Kinesthetic สูง ทำให้บางจังหวะควบคุมยากและเสียเวลาไปพอสมควร แต่ก็ถือว่าเรียนรู้และตอบสนองได้ดีในระดับนึงครับผม
.
ก็จะประมาณนี้ครับ แจ้งเพื่อทราบ อิอิ

#ล่อนจ้อน5EN
Pantakan029
Pantakan029

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน